Ta yaya zaka zabi jakunkunan waje?

1.Ceose a dama jakarka ta baya kuma ka ɗora hannuwanka.

Ka yi tunanin cewa kana tafiya cikin daji, ɗauke da manyan jakadu da ƙananan kaya a hagu da kuma hannun dama. Matsalar tafiya ba wai kawai zaku iya tunanin ba, har ma yana da sauƙin haifar da haɗari. Idan kuna amfani da jakar baya da zata iya riƙe dukkan kayanku a wannan lokacin, wannan shine halin da ake ciki. Zaku ji cewa tsallake daji shine ainihin aiki mai sauƙi. Ka tuna da wannan ka'ida: yi balaguro a waje, zaɓi jakarka ta baya, kuma ka 'yantar da hannayenka!

1111

2.Big jakarka ta baya da karamar jaka.

Akwai nau'ikan jakunkunan wando da yawa, kananan jakunkunan jakadanci don balaguroin wata rana, jakunkunan ratayawa na yau da kullun don tafiye-tafiye na kwanaki da yawa, da jakunkun baya (tsayawa) don tafiye-tafiye masu tsawo. Zabar jakunkun jakadanci wanda ya dace da kai shine maɓalli ga tafiya mai nasara da nishaɗi. Gabaɗaya, idan ya kasance ɗan gajeren tafiyar kwana, zaɓi ƙaramin jakar baya ƙasa da lita 20; idan mako ne ko makamancin haka, kuna buƙatar jakar baya mai tsayi wanda zai iya riƙe jakar bacci, 30-50 lita yana da Kyau; Don pal na shakatawa masu sana'a waɗanda suke so su yi tafiya mai nisa, ya zama dole don shirya jakar baya (ko ma dai wani koma baya) fiye da lita 60.

2222

3.Waist fakitin yayi aiki sosai.

Don abubuwan da ake yawan amfani da su yayin tafiya, kamar su kamfas, wuƙaƙai, alƙaluma, walle da sauran ƙananan abubuwa, zai zama da wahala sosai idan an sanya shi a cikin jakar baya. A wannan lokacin, ya fi dacewa a sami jakar wando.

4.Yaya za a shirya jakunkun baya?

Saboda girman girman jakar baya, ba shi da sauƙi a rarrabe abubuwa lokacin da kuka sa su kai tsaye cikin jakunkunan baya. Sabili da haka, ya fi dacewa ɗaukar bagsan ƙarin filastik filashi, da raba kayayyaki daban-daban kamar kayan tebur, abinci, magunguna da sanya su cikin jaka.

Lokacin aiwatarwa, idan ma'aunin hagu da na hannun dama na jakarka ta baya ba su daidaita ba, mutane za su rasa cibiyar su cikin sauƙi, wanda hakan ba kawai zai ɓata ƙarfin jiki ba, har ma yana haifar da haɗari. Saboda haka, lokacin tattarawa, yi ƙoƙarin daidaita nauyin hagu da dama.

Yawancin mutane suna tunanin cewa lalle ya kamata a sanya abubuwa masu nauyi a ƙarƙashin, amma ba su bane. Lokacin yin hawan, nauyin jakarka ta baya sau da yawa dubun fam. Idan aka saukar da tsakiyar nauyi, ana sa nauyin kayan jakadanci gabaɗaya a kan kwatangwalo da kugu, wanda hakan zai iya sawa matafiya rauni. Sabili da haka, tsakiyar nauyi ba dace da dogon nisa ba. A ƙafa. Hanya madaidaiciya ita ce sanya abubuwa masu haske kamar jaka na barci, sutura, da dai sauransu, da abubuwa masu nauyi kamar kayan aiki, kyamarori, da sauransu, don tsakiyar nauyi na jakarka ta baya zata motsa sama, kuma mafi yawan nauyin jakarka ta baya za a sanya ta a kafaɗa. Mutane ba sa gajiya.

5.Hanya madaidaiciya don ɗaukar jakar baya.

1) Zaɓi jakarka ta baya tare da baya mai wuya

Akwai hanyoyin jakuna na baya da yawa a kasuwa. Don cimma manufar tallace-tallace, kasuwancin da yawa suna kwance cewa yawancin jakar jakunkunansu ana kuma kiran su ƙwararrun jakunkuna don sayarwa. Idan ka sayi irin wannan jakarka ta baya, ba shi da mahimmanci idan ka rasa kuɗi, ba shi da daɗi a yi amfani da shi, har ma yana haifar da ƙananan lahani na baya. Backwararrun jakunkuna na baya (akwai guda biyu (ko ɗaya duka) alloy ko carbon backplanes na matsakaici ko fiye da lita, don auna nauyin jakar baya.Idan ka kalli jakarka ta baya ba tare da waɗannan jakunkuna biyu ba (ko jakar baya da taushi), To wannan tabbas ba kwararren jakadanci ba.

2) Rike jaket ɗin kusa da baya.

Rike jakarku ta baya kusa da baya yayin da kuke tafiya don ajiyar ƙoƙari. Kyakkyawan jakunkunan baya na da zane mai zartarwa a jikin bango, saboda haka kada kuji tsoron sanya jakar jakarku ta baya.

3) Enulla madauri madauri na jakarka ta baya.

Yi hankali sosai don ɗaure dukkan madaukai kafada da jaka wankin kafin da lokacin tafiya don hana jakar baya ta girgiza hagu da dama. Wannan hanya ce mai mahimmanci don rage ƙoƙarin jiki. Kyakkyawan jakarka ta baya, bayan kun ƙarfafa dukkan madaukai, zaku iya gudu da jakarku ta baya. Talakawa jakar baya baya.


Lokacin aikawa: Jan-10-2020